พระเครื่อง krusiam.com : Tel 0-2880-7770, 081-6480676, Fax 0-2433-0996

ติดต่อเรา | Site map

พระเครื่อง กรุสยามดอทคอม

ของเก่า ของสะสม | พระกรุ | พระเกจิ | หลวงพ่อทวด | พระโบราณ | พระใหม่ | เครื่องรางของขลัง | พระเนื้อไม้ | พระเนื้อดิน | พระเนื้อผง | พระบูชา
ภาคเหนือ | ภาคกลาง | ภาคอีสาน | ภาคใต้| บางลำภู | ท่าพระจันทร์ | มณเฑียร | แกลลอเรีย | พาต้าปิ่นเกล้า | พญาไม้ | สนามพระย่อย | ศูนย์พระทั่วไป | ผู้ค้าอิสระ

ประมูลพระเครื่อง : พระบูชา, พระกริ่ง-รูปหล่อ, เหรียญปั๊ม-เหรียญหล่อ, เนื้อดิน, เนื้อชิน, เนื้อผง-ว่าน, พระปิดตา, พระสมเด็จ, จตุคามรามเทพ, เครื่องรางของขลัง

ข่าววงการพระเครื่อง

Share

พระบูชาพระพุทธชินราช รุ่น “พุทธศรัทธา”

Webmaster

สมาชิก GOLD-CLUB

คะแนน: MAX P.

ตั้ง : 136 259 : ตอบ

ขนาดหน้าตัก ๙.๙ นิ้ว สร้าง ๑๐๘ องค์ นำรายได้สร้างพระประธานขนาด ๕๙ นิ้ว ประดิษฐานในอุโบสถ ณ วัดป่าเนินกลาง จ.ปราจีนบุรี ปั้นหุ่นและแบบโดย จ่าทวี บูรณเขตต์ ช่างปั้นพระพุทธชินราชอันเลื่องชื่อแห่งเมืองพิษณุโลก สองแคว โดยที่รุ่นนี้ได้มีตราผ้าทิพย์พระนามย่อ “ญสส” ของสมเด็จญาณฯ สมเด็จพระสังฆราชองค์ที่ ๑๙ แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ โดยได้รับพระเมตตาโดยได้มอบมวลสารและประทานชื่อรุ่นนี้ สำหรับองค์พระจะทำการหล่อดินไทยแบบโบราณ องค์พระจะทำการลงรักปิดทองคำแท้แบบคัดเกรด ฝังตามุกแท้ และทำการตอกหมายเลขประจำองค์พระทุกองค์

กำหนดการเบี้องต้นคือ
๑.วันที่ ๒๙ มิ.ย ๕๑ ทำการหลอมชนวนและมวลสารที่ได้รับจากเกจิคณาจารย์ทั้ง ๑๕๙ รูป ดินจาก ๗๖ จังหวัด น้ำมนต์ ผงธูป
และดอกไม้ตากแห้ง จากวัดประจำจังหวัดแต่ละจังหวัด ที่องค์พระปฐมเจดีย์ จังหวัดนครปฐม

๒.วันที่ ๔ ก.ค ๕๑ พิธีเททองที่วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.พิษณุโลก

๓.วันที่ ๑๔ พ.ย ๕๑ พิธีพุทธาภิเษก ในวิหารหลวงพ่อชินราช ณ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.พิษณุโลก

แก้ไขกระทู้ แสดงความคิดเห็นกลับข้างบนลงด้านล่าง

มีเงินมีทอง

ตั้ง : 101 103 : ตอบ

สั่งจองบูชาองค์ละเท่าไรครับ

แก้ไขกระทู้ แสดงความคิดเห็นกลับข้างบนลงด้านล่าง

alonebird

ตั้ง : 118 326 : ตอบ

เข้าชมและสั่งจองพระได้ที่ร้านมงคลบารมีที่นี่เลยค่ะ

ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้.. เว้นเสียแต่ ไม่ได้ทำ...

alonebird

เข้าชมและสั่งจองพระได้ที่ "ร้านมงคลบารมี" >>>>>

ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้.. เว้นเสียแต่ ไม่ได้ทำ...

alonebird

ขออีกทีนะคะ ...
เข้าชมและสั่งจองพระได้ที่ "ร้านมงคลบารมี" >>>>>ที่นี่เลยค่ะ

rudtan

คะแนน: 1,000 P.

ตั้ง : 107 853 : ตอบ

สวยงามมากครับ

snoopper

คะแนน: 1,050 P.

ตั้ง : 9 33 : ตอบ

สวยจังครับ

ขออภัยมือใหม่หัดเช่า

mekmountain

ตั้ง : 7 161 : ตอบ

newadawin

ตั้ง : 370 17786 : ตอบ

ทันมั๊ยเนี่ย???

newadawin

ตั้ง : 370 17786 : ตอบ

อยากได้ จะทันมั๊ยหล่ะเนี่ย

tuktu

คะแนน: 1,000 P.

ตั้ง : 0 21 : ตอบ

สวย

วิชญ์_วัดพิชัย

คะแนน: 2,170 P.

ตั้ง : 0 664 : ตอบ

สวยดีครับ

lopycam

คะแนน: 1,050 P.

ตั้ง : 0 1 : ตอบ

ราคาเท่าไรครับ

PARKER

คะแนน: 1,010 P.

ตั้ง : 0 442 : ตอบ

สวยครับ

PARKER

เลิศ_สุพรรณ

คะแนน: 2,500 P.

ตั้ง : 8 17 : ตอบ

ขอทราบราคาเท่าไหรครับ

ตุ๊กตา

ตั้ง : 103 122 : ตอบ

สวยมาก ค่ะดีใจมากที่ได้ไว้บูชาและขอขอคุณพี่ป้อมแก้วมากค่ะ

ตุ๊กตา

ตั้ง : 103 122 : ตอบ

โปรดทราบ ท่านใด อยากทราบราคา หรือ หาเช่าไว้บูชา ติดต่อได้ที่ คุณนก 081-5546975ได้เลยค่ะรับรองว่าท่าจะไม่ผิดหวัง

แสดงความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

โพสไอคอน :

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)